ข่าวสาร/กิจกรรม
|
เลขาธิการ สศช. ร่วมประชุมหารือเกี่ยวกับโครงการเขตเศรษฐกิจพิเศษทวาย
วันที่ 18 พ.ค. 2559
|
เมื่อวันที่ 17 พฤษภาคม 2559 ดร.ปรเมธี วิมลศิริ เลขาธิการคณะกรรมการพัฒนาการเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ พร้อมด้วยนายพิษณุ สุวรรณะชฎ เอกอัครราชทูตไทย ณ กรุงย่างกุ้ง นายสิงห์ทอง ลาภพิเศษพันธุ์ อธิบดีกรมเอเชียตะวันออก นางสาวพจณี อรรถโรจน์ภิญโญ รองเลขาธิการคณะกรรมการพัฒนาการเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ และนางณัฐยา อัชฌากรลักษณ์ ผู้แทนสำนักงานเศรษฐกิจการคลัง ร่วมประชุมหารือเกี่ยวกับโครงการเขตเศรษฐกิจพิเศษทวาย กับคณะกรรมการด้านเศรษฐกิจ พรรคสันนิบาตแห่งชาติเพื่อประชาธิปไตย (NLD) นำโดย U Hantha Myint ณ สถานเอกอัครราชทูตไทย กรุงย่างกุ้ง สาธารณรัฐแห่งสหภาพเมียนมา เพื่อให้ข้อมูลเกี่ยวกับโครงเขตเศรษฐกิจพิเศษทวาย การเข้าร่วมของฝ่ายญี่ปุ่น และแนวทางการขับเคลื่อนโครงการในระยะต่อไป
ข่าว/ภาพ สำนักยุทธศาสตร์และการวางแผนพัฒนาพื้นที่
|